



KENYA INDUSTRIAL ESTATES

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA HUDUMA KWA WATEJA

	HUDUMA ZINAZOTOLEWA	MALIPO	WAJIBU KWA MTEJA	MUDA/KALENDA
1.	Kuhudumiwa kwa wateja /kutoa maoni kwa kitengo cha kuhudumiwa wateja	Bure	Wasilisha ombi au maoni yako	Dakika 5
2.	Kujibu na kupokea mawasiliano za simu	Bure	Mteja kujitambullisha vilivyo na kwa usahihi	Upokezi wa simu kwa mlo wa tatu
3.	Upokezi/kujibu barua au mawasiliano yaliyoandikwa	Mteja kupeana habari muhimu Zaidi	Barua tambuzi,baruapepe kwa muda wa saa 24 Mawasiliano yanayohitaji ushirikiano, upokezi na majibu yatatekelezwa kwa muda wa siku 7	
4.	Suluhisho la malalamishi	Bure	Wasilisha malalamishi ya ukweli kupitia, baruapepe,kuzuru ofisi zetu au kujaza fomu za maoni katika ofisi zetu ama kuwasiliana nasi kupitia nambari maluum 0739332052 na tovuti maluum kwa wateja http://www.kie.co.ke	Siku 14 /wiki mbili
5.	Huduma za mkopo	Ada sawia na malipo mengineyo yaliyoratibiwa kwa mujibu wa sharia na masharti husika. ujumuishi wa kiwango maslahi(10%) kwa upunguzaji urari	Jaza vilivyo fomu ya utoaji mkopo na kuwasilisha hati muhimu /hitajika	Utoaji wa mkopo kwa muda wa miezi 1-2 kuanzia tarehe ya upokezi wa fomu na kutimiza masharti yote ya mkopo .
6.	Dhamana ya mkopo kwa makundi	Ada sawia na malipo mengineyo yaliyoshauriwa kwa mujibu wa sharia na masharti husika.ujumuishi wa kiwango maslahi(10%) kwa upunguzaji urari	Kuwa mwanachama wa kampuni iliyosajiliwa . Kundi hilo lazima litemizwa muda wa kuhudumu wa miezi 2 Kundi kuwa na akaunti rasmi ya benki /shirika la rasimili viwanda (KIE) lwemo kama mtaji salni rasmi kama mbinu moja za ufuatiliaji.	Utoaji wa mkopo kwa muda wa siku 7 mpaka mwezi 1 kuanzia tarehe ya upokezi wa fomu na kutimiza masharti yote za mkopo .
7.	Huduma za uendelezaji wa biashara	Kutegemea na gharama za utoaji wa huduma	Kufanya ombi rasmi kwa barua . Kuwepo na utoaji wa huduma za uendelezaji biashara (BDS) ilivyomalishwa na zoezi la mafunzo ya shirika la rasimili viwanda (KIE)	Siku 14 baada ya upokezi wa ombi rasmi
8.	Ushirikiano wa kibashara na huduma za ushauri	Kutegemea na gharama za utoaji wa huduma	Kuandika barua ya ombi rasmi na kuwasilisha hati zinazotambullika	Siku 2 baada ya kuwasilisha ombi
9.	Uwezeshaji wa mahusiano baina ya kampuni na viwanda	Kutegemea na gharama za utoaji wa huduma	Blashara iliyosajiliwa na kuonyesha haja ya mahusiano wasifu wa sekta husika	Siku 2 baada ya kuwasilisha ombi
10.	Kuzuru viwanda	Kutegemea na idadi ya watu na vifaa vinavyotumika	Kuandika ombi rasmi	Siku 2 baaada ya kuwasilisha ombi
11.	Kukodisha ukumbi au vifaa husika	Kutegemea na mfano wa mahusiano	Blashara iliyosajiliwa na kuonyesha dhumuni la mahusiano wasifu wa sekta husika. Kuwasilisha wasifu wa biashara .	Siku 2 baaada ya kuwasilisha ombi
12.	Huduma za upevuji wa viwanda /sekta ndogo ndogo za biashara na kiuchumi	Barua ya malipo ya upevuji (IAF) na amana za miezi 3 . Malipo ya ukodishaji kwa miezi 1 au malipo sawla . Malipo ya upevuji siku ya tano wa kila mwezi kulingana na muda wa upevuji ulivyoolezwa .	Jaza fomu ya upevuji na kuwasilisha hati muhimu. Ombi litadumu kwa muda wa mwezi 3 na kufutuliwa mbali lwapo mteja kutotekeleza upevuji huo.	Mgao kamili baada ya kutimiza masharti zote lwapo kuna nafasi za mahali pa upevuji .
13.	Zabuni	Gharama-hali ya shilingi 5,000 kwa kila hati ltolewayo .	Tayarisha hati zinazosawilana na masharti muhimu na uwasilishwe jitihada la zabuni au ombi sawla	Ilivyoolezwa katika maagano ya hati za zabuni .
14.	Usindikaji wa malipo	Bure	Kusambaza bidhaa/huduma kulingana na maagano ya mitaa-hali ya ununuzi (LPO)	Muda wa mwezi 1 ama kutegemea na kubaliano ya hati rasmi.
15.	Usimamizi na ushirikiano wa uendelezaji wa vituo za viwanda (CIDC's)	Malipo ya huduma ilivyoshauriwa kwa barua ya sharia na masharti husika .	Kuzuru kituo cha (CIDC's) iliyokaribu kufanya ombi maalum au kupata maoni Zaidi .	Kulingana na huduma ilivyoolezwa kwenya kandarasi (utoaji wa pahala maalum ,BDS, vifaa vya kiufundi au uhamisho wa teknolojia)

**HUDUMA BORA KWA WATEJA WETU
NI LENGOTU**

Fungua Viwanda